Nau'in Ruwan Ruwa |Zaɓin Ruwan Ruwa

Nau'in Ruwan Ruwan Ruwa

Akwai nau'ikan ruwan ruwa na hydraulic daban-daban waɗanda ke da abubuwan da ake buƙata.Gabaɗaya, yayin zabar mai mai dacewa, ana la'akari da wasu mahimman abubuwa.Na farko, ana ganin dacewarsa tare da hatimi, ɗaukar hoto da abubuwan da aka gyara;na biyu, danko da sauran sigogi kamar gyara juriya da kwanciyar hankalin muhalli ana kuma la'akari da su.Akwai manyan nau'ikan ruwan ruwa guda biyar guda biyar waɗanda ke biyan buƙatu daban-daban na tsarin.An tattauna wadannan a takaice kamar haka:

1. Ruwan da ke tushen man fetur:
Mai ma'adinai shine mai tushen man fetur wanda aka fi amfani da shi na ruwa.
Ainihin, suna da mafi yawan halaye masu kyau: suna da sauƙin samuwa kuma suna da tattalin arziki.Bugu da ƙari, suna ba da mafi kyawun ikon lubrication, ƙananan matsalolin lalata kuma sun dace da yawancin kayan hatimi.
Babban rashin lahani guda ɗaya na waɗannan ruwaye shine iyawarsu.Suna haifar da haɗarin wuta, galibi daga ɗigon ruwa, a cikin yanayin zafi mai zafi kamar masana'antar ƙarfe, da sauransu.
Ma'adinan mai suna da kyau don aiki da yanayin zafi ƙasa da 50 ° C, A yanayin zafi mai girma, waɗannan mai suna rasa kwanciyar hankali na sinadarai kuma suna samar da acid, varnishes, da dai sauransu. Duk waɗannan suna haifar da asarar halayen lubrication, karuwar lalacewa, lalata da matsalolin da suka shafi.Abin farin ciki, akwai ƙarin abubuwan da ke inganta kwanciyar hankali na sinadarai, rage oxidation, samuwar kumfa da sauran matsalolin.
Man fetur har yanzu shine tushen mafi yawan amfani da ruwa mai ruwa.
Gabaɗaya, man fetur yana da kaddarorin masu zuwa:
1.Madalla da mai.
2.Higher demulsibility.
3.More oxidation juriya.
4.Higher danko index.
5.Kariya daga tsatsa.
6.Good sealing halaye.
7.Sauƙaƙewar zafi.
8.Easy tsaftacewa ta tacewa.
Yawancin kyawawan kaddarorin ruwan, idan ba a riga ya kasance a cikin ɗanyen mai ba, ana iya haɗa su ta hanyar tacewa ko ƙara ƙari.
Babban illar man fetur shi ne cewa yana ƙonewa cikin sauƙi.Don aikace-aikacen da wuta za ta iya zama haɗari, kamar maganin zafi, walda mai wutan lantarki, simintin ƙarfe, ƙirƙira da sauran su, akwai nau'ikan ruwaye masu jure wuta da yawa.

2. Emulsion:
Emulsions cakude ne na ruwaye biyu waɗanda ba sa amsawa da wasu sinadarai.Emulsion na man fetur da ruwa ana yawan amfani da su.Ana ƙara emulsifier akai-akai zuwa emulsion, wanda ke adana ruwa azaman ƙananan ɗigo kuma ya kasance yana tsayawa a cikin ɗayan ruwa.
Ana amfani da emulsion iri biyu:
Emulsion mai-cikin ruwa:
Wannan emulsion yana da ruwa a matsayin babban lokaci, yayin da ƙananan ɗigon mai ke tarwatse a cikinsa.Gabaɗaya, dilution na mai yana iyakance, kusan 5%;
don haka, yana nuna halayen ruwa.Iyakokinsa sune ƙarancin danko, wanda ke haifar da matsalolin ɗigogi, hasara a cikin ingancin juzu'i da kaddarorin lubrication mara kyau.Ana iya shawo kan waɗannan matsalolin zuwa mafi girma ta hanyar amfani da wasu abubuwan ƙari.Irin wannan emulsions ana amfani da su a babban ƙaura, ƙananan farashin famfo (kamar aikace-aikacen ma'adinai).
Emulsion na ruwa a cikin mai:
Ruwa-a-man emulsions, kuma ake kira inverse emulsions, su ne m tushen tushen a cikin abin da kananan droplets na ruwa suna tarwatsa ko'ina cikin man lokaci.Sun fi shaharar ruwa mai jure wuta.Suna nuna ƙarin sifa mai kama da mai;Saboda haka, suna da kyau danko da lubrication Properties.Emulsion da aka saba amfani da shi yana da dilution na 60% mai da 40% ruwa.Wadannan emulsions suna da kyau don aiki a 25 ° C, kamar yadda a cikin zafin jiki mafi girma, ruwa yana ƙafe kuma yana haifar da asarar kayan da ke da wuta.

3. Ruwa glycol:
Water glycol wani ruwa ne mara ƙonewa wanda aka saba amfani dashi a tsarin injin jirgin sama.Gabaɗaya yana da ƙananan ikon lubrication idan aka kwatanta da mai ma'adinai kuma bai dace da aikace-aikacen zafin jiki ba.Yana da ruwa da glycol a cikin rabo na 1: 1.Saboda yanayin ruwa mai ruwa da kuma kasancewar iska, yana da haɗari ga oxidation da matsalolin da ke da alaƙa.Yana buƙatar ƙarawa tare da masu hana oxidation.Isasshen kulawa yana da mahimmanci wajen amfani da wannan ruwa saboda yana da guba kuma yana lalatawa ga wasu karafa irin su zinc, magnesium da aluminum.Bugu da ƙari, bai dace da ayyuka masu zafi ba saboda ruwa na iya ƙafe.Koyaya, yana da kyau sosai ga aikace-aikacen ƙananan zafin jiki saboda yana da halayen daskarewa.

4. Ruwan roba:
Ruwan roba, bisa phosphate ester, wani shahararren ruwa ne mai jure wuta.Ya dace da aikace-aikacen zafin jiki mai girma, tun da yake yana nuna kyakkyawan danko da halayen lubrication.Bai dace da aikace-aikacen ƙananan zafin jiki ba.Bai dace da kayan rufewa gama gari kamar nitrile ba.Ainihin kasancewa tsada, yana buƙatar kayan rufewa masu tsada (viton).Bugu da ƙari, phosphate ester ba ruwa ne mai dacewa da muhalli ba.Har ila yau yana kai hari ga aluminum da fenti.

5. Man kayan lambu:
Karuwar gurbacewar yanayi a duniya ya haifar da amfani da wasu ruwayen da ba su dace da muhalli ba.Mai tushen kayan lambu suna da lalacewa kuma suna da lafiyar muhalli.Suna da kyawawan kaddarorin mai, matsakaicin danko kuma ba su da tsada.Ana iya tsara su don samun kyawawan halayen juriya na wuta tare da wasu ƙari.Man kayan lambu suna da hali don sauƙaƙe oxidize da ɗaukar danshi.A acidity, sludge samuwar da kuma lalata matsalolin sun fi tsanani a cikin kayan lambu mai fiye da ma'adinai mai.Don haka, mai kayan lambu yana buƙatar inhibitors masu kyau don rage matsalolin iskar shaka.

6. Ruwan ruwa mai yuwuwa:
Yayin da ƙungiyoyin da yawa ke fahimtar alhakinsu na zamantakewa kuma suna juya zuwa ga injuna masu dacewa da yanayin aiki da tsarin aiki, ruwan ɗimbin ruwa mai ɓarna yana zama abin nema a farkon zamanin masu muhalli.Ruwan hydraulic na biodegradable, wanda akafi sani da ruwan ruwa na tushen ruwa, ruwan ruwa na tushen Bio yana amfani da sunflower, rapeseed, waken soya, da sauransu, azaman tushen mai kuma don haka yana haifar da ƙarancin gurɓataccen gurɓataccen mai a yanayin ɗigon mai ko gazawar bututun ruwa.Wadannan ruwaye suna ɗaukar irin wannan kaddarorin kamar na ma'adinan mai-tushen anti-wear na'ura mai aiki da karfin ruwa ruwa, Hasashen, idan kamfani yana shirin gabatar da ruwa mai tushen halittu a cikin sassan injin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kuma an rage matsi da izinin aiki na kayan aikin hydraulic zuwa 80. %, sa'an nan kuma zai haifar da raguwar 20% na ƙarfi saboda raguwar 20% na matsa lamba na excavator.Yana da haka saboda raguwa a cikin matsa lamba na tsarin yana haifar da raguwa a cikin ƙarfin kunnawa.
Bayan haka, canjin ba wai kawai ya haɗa da farashin ruwa da ɗibar injina don wuce daga mai zuwa man kayan lambu akai-akai ba amma har ma ya haɗa da farashin injin.
Abubuwan Da Ke Tasirin Zaɓin Ruwa
Zaɓin ruwan ruwa na ruwa don tsarin da aka ba da shi ana sarrafa shi da abubuwa masu zuwa:
1. Matsin aiki na tsarin.
2. Yanayin aiki na tsarin da bambancinsa.
3. Material na tsarin da kuma dacewa da man fetur da aka yi amfani da shi.
4. Saurin aiki.
5. Samuwar ruwan maye.
6. Farashin layin watsawa.
7. Lalacewar gurɓatawa.
8. Yanayi na muhalli (saurin wuta, matsanancin yanayi kamar hakar ma'adinai, da sauransu).
9. Lubricity.
10. Tsaro ga mai aiki.
11. Rayuwar sabis da ake tsammani.


Lokacin aikawa: Maris-08-2022